![หมูฮ้อง หมูฮ้อง 100 บาท Xinju ปัตตานี](https://1.bp.blogspot.com/-BfR4nd5Rl_E/Xss5UfqxlwI/AAAAAAABG_4/S50uKg393DAzIZIeHH7E8tkvlYJN_0gYACK4BGAsYHg/w640-h640/IMG_0150.jpg) |
หมูฮ้อง |
เย็นเมื่อวานได้สั่งฟู้ดแพนด้าร้านหนึ่งที่ไม่เคยได้ยินชื่อในปัตตานี คือ Xinju ที่วงเล็บด้วย คำว่า Original Chinese Foods บอกความเป็นต้นตำรับความอร่อยของอาหารจีน ซึ่งผมไม่ได้กินนานแล้ว โดยเฉพาะเมนูที่เขาบอกไว้ คือ ข้าวหมูทอดโบราณ หมูตุ๋น และสุดท้ายที่อยากกินมากที่สุดคือ หมูฮ้อง
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น