![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEih15HNhP41F_sw7av4LKXUl7d91K5p10gufGUtxJmz40MvBz21_ufyOof367U_M7z2Z75VKOfPMOaVG8tDtPdu5k3CLJNANGQ4pvpWFmrIAXo_rEoZ0BIjPaE4SYzqpM7Hq6oCdHy5d7h58HWuBn6EmSCreeLVRBrE3q-CJybRL-LWqHzodyS2QXPGOhY/w640-h480/IMG_1519.DNG)
วันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ เป็นโอกาสอันดีที่หัวหน้าพาพวกเราไปเลี้ยงอาหารเย็น (อีกแล้ว) ขอบคุณหัวหน้ามา ณ ที่นี้อีกครั้ง โดยร้านอาหารที่เราเลือกกันคือร้าน Satoy Cafe หรือ สโตยคาเฟ่ สาขาปัตตานี ร้านอยู่ตรงถนนหน้ามหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตปัตตานี ขับรถออกจากหน้า ม.อ. แล้วตรงไปร้านอยู่ทางซ้ายมือ จอดรถหน้าร้านแล้วเดินเข้าไปได้เลย บรรยากาศมองจากข้างนอกร่มรื่น แต่แนะนำให้นั่งด้านในร้านอากาศจะเย็นกว่าข้างนอกในช่วงห้าโมงเย็น
โดยเมนูที่สั่งไปล่วงหน้าจะเป็น ต้มยำทะเลรวม 2 หม้อ แต่ที่เสิร์ฟมามีไก่ด้วย ถามพนักงานแล้วแจ้งว่าแม่ครัวเข้าใจผิด เลยใส่ไก่มาให้ด้วย แต่ก็ทานได้เลยไม่ขอเปลี่ยน กุ้งราดซอสมะขาม 2 จาน รสชาติหวานมาก ตำไทยไข่เค็ม 2 จาน รสชาตินัวดีแต่เปรี้ยวแหลมไปหน่อย ยำทะเลรวม 2 จาน มีคอมเมนต์ว่าปลาหมึกในจานไม่สด กินแล้วรู้สึกเนื้อยุ่ย ๆ ผัดผักรวมไก่ 2 จาน เมนูนี้อร่อยที่สุดถึงแม้รสชาติจะหวานไปหน่อยก็ตาม ไข่เจียวกุ้งสับ 2 จาน จานนี้รสชาติมาตรฐาน
สั่งมาแล้วด้วยความที่ไปกันเยอะเลยสั่งเพิ่มอีกหน่อย คือ พิซซ่าหน้ากุ้ง อันนั้นอร่อยมากแต่กระดาษที่รองพิซซ่าขาดง่าย ทำให้เวลาตัดพิซซ่าทีไรกระดาษรองติดมาด้วยทุกที ของหวานอย่างโรตีบอมแป้งด้านในไม่สุกหรือสุกไม่ดี เฟรนซ์ฟรายทอดไม่สุก หรือไม่ถึงไฟทำให้ไม่กรอบอร่อย บิงซูแต่งกลิ่นเลียนแบบธรรมชาติเยอะไป อาหารส่วนใหญ่จะครบรสขาดแต่ความอร่อย
![สโตยคาเฟ่](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj8bmhAdBUI3-mZCL4xf5-saiMMHrQey7d61HRWdZ6ATBjmTDxc0q4D1ByaGmKGw14IhEyBTXUuUIMVdXcu7fuhKnlyBtm7UEXl6K6P7hNpS7k8X-LNI2DyVEwkWknNXbsV8e_kv7bZr-LhAs1EoS-IOh1Hok5yzE62BfLqLD-3jtM5qVHMd5bGEJ-vvyM/w400-h225/IMG_1520.jpg) |
สโตยคาเฟ่ |
![สโตยคาเฟ่](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEha0K2UVEzvsmdvyOHDJ3mHgWFa0bINHkPBACs-8XgyOQG6uIgiob7snOacXRvHzxndAa1bdHxkr2-_ACN51w-qYPlIc-fL6yP0FMBD5gPuMeKWspew3X2xZVFsiL_g_QRieF07CN5-02pcmnPjdhb7KRXRpp_u1pVvmpJrdW3JfYA7Yw6K0OEDY5ioRmQ/w400-h225/IMG_1522.jpg) |
บรรยากาศภายในร้าน |
![สโตยคาเฟ่](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj_Py3cQc296SWlUf9uShX1Wvee2L2QvsfBdck_ZdP3s-SGkrDpYtGc7l3qUEsmoL0mfVYS9my_W37k5SnMe-1UYuAk0BP0OciC8LnCTxUyENAN-yd5-vUw7FdYQ3C-C7A0TtARZJgWFqvnYNhsRZy5SjVJujaA0wu20Kqvf-n4PYuOH5IxrHfymbIntwg/w400-h225/IMG_1525.jpg) |
ต้มยำทะเล |
![สโตยคาเฟ่](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi04BbPbl50f12v1Kla8zApRb7BFHglG3No9BSjOE8qESCq4JS-X4YtRcHAM3GRspsLC0VzIB2F4R_aRUUJ7mIk6qcQ2wsYG4Al4Ywnsi01WO8Ex-Y7384u4MBCH5MAD1u6Bpuw7PNm_jfui5CUOsn4XFkrcDpG8-UGeqoVMJYSMPBVjoULp1fN17PLQCo/w400-h225/IMG_1527.jpg) |
ผัดผักรวม |
![สโตยคาเฟ่](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhi3u4ebt657k1pZb0K2JVOgbE9kxMsKDPZYE0pKkttqeCh5cQeDApSzYpMc_VxAipUegQix8TcrUsOeg2q246lBOkjwqHNp73AwK1ijvgBfRc708G8jRABznVTIZkA9FeM4BwJiiak0J8fKEduegk3BRLBxdMwD61qCo-0UWpmhzQ2xL3ELv74DffsL1E/w400-h225/IMG_1529.jpg) |
กุ้งราดซอสมะขาม |
![สโตยคาเฟ่](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjPscbL4_iVoLCB6cf3wqNJoHASTP0tdQqSB3TVXhI0uUhI79hXAVaw-2BwozI04wasXzj3DmYWHLOQaslPORHozpJIzZ9VqgssmlFDHQ-Q50gi-wFGXHMZGcrfAFxogb-Lsj0A5dr8SzhtdmgkVHaCCbW2tkWjCmf7_0VxeJOM9bU7ksPoNy3uTiabN-s/w400-h225/IMG_1532.heic) |
ไข่เจียวกุ้งสับ |
![สโตยคาเฟ่](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjOipVeTyjPL2tDHF7GdJeLP-SdBWbYynqt_KDu4X_e4skHCO66Z9kor5iUEu85_XrR5D9zsrDipMzToxhXkcyPRCaJyIriUcefZRJC2GuOaobYxZ3np-hNbKtLRdI6GaNzlsWD3dE15WAMdp4E1G96RBW8Pb0sYPQ31hd5YRxovPIRLCzUJAq7smaCW7I/w400-h225/IMG_1533.jpg) |
ตำไทยไข่เค็ม |
![สโตยคาเฟ่](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg7oaTrLz7tyVmdFCXKOlTOpTJ6xiOMNQEsT4BrPvO55-_Q1XUURxQXobzpsBPPj0NmDivRPieJLJnhLZk_1MnhAaXSncSssTX2y5bnLsYH3RGhvvZ6fmB9zC_rz3GVr-18QOia9vYb_rzHnecmrIOqvvTECManCegSY-9nQmqpUlxql9l6Xi3p0Oz8BGM/w400-h225/IMG_1538.heic) |
ยำทะเลรวม |
![สโตยคาเฟ่](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj4-G-2QZoq4aT3VVr4osqe-x3c1hBWnMp1Bz6yxdJ7mp4Q44DHDFmcnVZicB8Lmk643xlVIvKbaIS44h6Tmdy1nax08Ml-igpGNIZL1THrT8IBgAlYmD28Nxjr45rcFKO4vQJR55pZEpa1AoZg_GdCeA6Vq2FgbBcd2Ev-vWAewQo7rTUBemXpieaUIC4/w400-h225/IMG_1541.heic) |
ยำทะเลรวม |
![สโตยคาเฟ่](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg1LDJckWoc-AAuNRZ6wtQwVYAYuOmXpxlO2DpeZgVoyLLYc9hWQjMyQn6ljF-2yNR-neWsRTunTyba06Ma6yWrc6Jh3EQGb_dydlsXDhXh_5TsIbCWNqhax8quO6rx3M9dbD3wbtrz8Is3M2VgdOxQGHG475vtCrBIWecejzFHueKy4v7tHXxBO7bAJBs/w400-h225/IMG_1544.jpg) |
โรตีบอม |
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น