วันก่อนไปกินบุฟเฟต์ฮาลาลอาหารญี่ปุ่นที่ร้านไคคัตสี ที่ครั้งนึงเคยเป็นร้านในตำนานเพราะเป็นบุฟเฟต์อาหารทะเลที่คุ้มมาก และครั้งล่าสุดที่ไปกินคือครั้งที่ 3 ร้านเหมือนเดิม มีเพิ่มโซนนอกร้าน และโซนห้องแอร์ที่มีเพิ่มขึ้นมา ส่วนของที่นั่งจะแบ่งเป็นฝั่งอลาคาร์ต และบุฟเฟต์ โดยบุฟเฟต์มีสามราคา เลือกราคา 399 บาท (ส่วนราคา 599 รู้สึกว่าแพงเกินไป เอาเงินไปกินบุฟเฟต์ที่หาดใหญ่หรือกทมดีกว่า)
อาหารในเซต 399 ที่สั่งได้ อาทิ ซูชิต่าง ๆ หัวปลาแซลมอนต้มซีอิ๊ว แซลม่อนย่าง เนื้อชนิดต่าง ๆ ซึ่งเราก็สั่งกันมาตามสมควรครับ ซึ่งอาหารทุกอย่างกินได้ อร่อยในระดับที่พอรู้สึกดับความหิวได้ แต่ไม่ได้ทำให้ความอยากอาหารญี่ปุ่นลดลงได้เลย กลับเหมือนเป็นเชื้อที่ทำให้เรากระหายอาหารญี่ปุ่นที่อร่อยมากกว่านี้ไปเรื่อย ๆ
การบริการ ร้านจะมีโซนอาหารที่ให้บริการตัวเองมีพวกเนื้อปลา เนื้อไก่ ลูกชิ้น ผักชนิดต่าง ๆ สามารถไปหยิบเพิ่มนอกจากบุฟเฟต์ที่ต้องสั่งได้เลย เครื่องดื่ม น้ำจิ้ม ของหวาน ไอศครีม บริการตัวเองทั้งหมดครับ ส่วนตัวมองว่าร้านไม่มีมาตรการป้องกันโควิดเลยครับ
![หัวปลาแซลม่อนต้มซีอิ๊ว Kaikatsu](https://1.bp.blogspot.com/-kcOWzAxaUPY/X2EWXJ8QQ1I/AAAAAAABQI8/o35q27WN6t0RjX9Dg22WF0TYVxny4s-AACPcBGAsYHg/w400-h400/IMG_2434.HEIC) |
หัวปลาแซลมอนต้มซีอิ๊ว อร่อยตามแบบฉบับ
|
![ซูชิหน้าต่าง ๆ Kaikatsu](https://1.bp.blogspot.com/-yWbK98tLkEc/X2EWXLLWIoI/AAAAAAABQI8/XLGGJ7Smpl4rO2YrtH3C0qBIP-EysOoqQCPcBGAsYHg/w400-h400/IMG_2435.HEIC) |
ในบุฟเฟต์มีเซตซูชิหน้าต่าง ๆ 10 ชิ้น เราสามารถสั่งเลือกแยกมาทานได้ |
![ยำ Kaikatsu](https://1.bp.blogspot.com/-s2wRBOIh4lo/X2EWXEsbwRI/AAAAAAABQI8/Zn1P82743wsK_2ny3Gp8wvy3auaeIwfpACPcBGAsYHg/w400-h400/IMG_2436.HEIC) |
ยำปลาโอ กินแล้วเฉย ๆ |
![ข้าวผัดกระเทียม Kaikatsu](https://1.bp.blogspot.com/-iZRAGYH9ohg/X2EWXB2ZZdI/AAAAAAABQI8/tHMsgQ6qcJ0xbovqI7HQxyuLXR26shJawCPcBGAsYHg/w400-h400/IMG_2437.HEIC) |
อยากกินข้าวผัดกระเทียมร้านมานมานปิ้งย่างมากกว่า
|
![แซลมอนย่าง Kaikatsu](https://1.bp.blogspot.com/-rh4tUwyyk4w/X2EWXFIy3aI/AAAAAAABQI8/vYC_zx2NqcsgAn6f31jb2Fc6tZ9Nb-KXQCPcBGAsYHg/w400-h400/IMG_2438.HEIC) |
แซลมอนย่างมาเฉย ๆ |
![ชุดอาหาร Kaikatsu](https://1.bp.blogspot.com/-8MhkkgMuHo4/X2EWXLqbp0I/AAAAAAABQI8/WPV_g9Z4_0g407Yk3JNB1p5GSt_GJCIGQCPcBGAsYHg/w400-h400/IMG_2439.HEIC) |
ความคุ้มค่าของชุดนี้ดูจะเป็นเนื้อสไลด์ที่สั่งมา เอาไปแกว่งกับน้ำซุปกินอร่อยดี |
![โคขุนเทปันยากิ Kaikatsu](https://1.bp.blogspot.com/-ShUBsqDc6qI/X2EWXB0L0DI/AAAAAAABQI8/D4ibp4WHaawjd_9yz57X_9xGY_JRigsxgCPcBGAsYHg/w400-h400/IMG_2441.HEIC) |
โคขุนเทปันยากิ อร่อยดีครับ |
![ใบเสร็จ Kaikatsu](https://1.bp.blogspot.com/-dNls41i5rAw/X2EWXHEHSqI/AAAAAAABQI8/a0KGRS_RdrslM4MCqCtekzSKz8-qX1ziQCPcBGAsYHg/w300-h400/IMG_2443.HEIC) |
ใบเสร็จ
|
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น